Þjóðhöfðingjar hersins og borgaralegir forsetar Nígeríu

1. Abubakar Tafawa Balewa fæddist árið 1912 í Norður-Nígeríu. Forsætisráðherra í Nígeríu. Balewa var menntaður sem a kennari. Hann fór í stjórnmál árið 1949. Hann var myrtur í valdaráni hersins 16. janúar 1966.
2. Yfirmaður (Dr.) Nnamdi Azikiwe: Ríkisstjóri (athafnarforseti) 1. október 1960 til 1. október 1963. Hann er frá Anambra fylki, fæddur 1904 í Zungeru, Níger fylki. Hann lærði stjórnmálafræði. Dó 11. maí 1996.
3. Johnson Thomas Umunnakwe Aguiyi Ironsi hershöfðingi: Fæddur 3. mars 1924 í Ibeku Umuahia, Abia fylki. Stjórnaði 15. janúar 1966 til 29. júlí 1966. Hann var myrtur 29. júlí 1966.
4. General Yakubu “Jack” Dan-Yumma Gowon Ph.D Fæddur 19. október 1934. Yakubu er Nyasi (Angas) frá Lur, a lítið þorp á núverandi Kanke sveitarstjórnarsvæði í Plateau State. Drottinn 22. júlí 1967 - 29. júlí 1925. Hann lauk doktorsgráðu í stjórnmálafræði frá Warwick háskólanum í Bretlandi.
5. Murtala Ramat Mohammed hershöfðingi: Fæddur 8. nóvember 1938. Stjórnaði 29. júlí 1975 – 13. febrúar 1976. Hann var myrtur 13. febrúar 1976.
6. Olusegun Mathew Okikola hershöfðingi Aremu Obasanjo: Fæddur 5. mars 1937 í Abeokuta, Ogun fylki í Nígeríu. Dregið frá 14. febrúar 1976 til 1. október 1979.
7. Shehu Usman Ahiju Shagari forseti: frá Sokoto fylki, úrskurðað 1. október 1979 til 31. desember 1983.
8. Muhammadu Buhari hershöfðingi: Fæddur 17. nóvember 1942 í Daura, Katsina fylki. Dómur 31. desember 1983 - 21. ágúst 1985.
9. Hershöfðingi Ibrahim Badamasi Babangida Dómur 27. ágúst 1985 til 27. ágúst 1993.
10. Yfirmaður Ernest Shonekan: Var forseti bráðabirgða frá 27. ágúst 1993 – 17. nóvember 1993.
11. Sani Abacha hershöfðingi: Fæddur 20. september 1943 í Kano, Kano fylki. A Kanuri frá Borno fylki. Fæddur og uppalinn í Kano fylki. Dómur 17. nóvember 1993 til 8. júní 1998. Dáinn 8. júní 1998.
12. Hershöfðingi Abdusalam Abubakar: Dómur 9. júní 1998 til 29. maí 1999.
13. Olusegun Mathew Aremu Obasanjo forseti: Stjórnaði sem borgaralegur forseti frá 29. maí 1999 til 28. maí 2007.
14. Umaru Musa Yar'Adua forseti. Fæddur 16. ágúst 1951. Hann starfaði sem ríkisstjóri Katsina-fylkis í Norður-Nígeríu frá 29. maí 1999 til 28. maí 2007. Var forseti frá 29. maí 2007 til 5. maí 2010. Hann lést 5. maí 2010.
15. Forseti Goodluck Ebele Azikiwe Jonathan Fæddur 20. nóvember 1957. Hann hefur starfað sem aðstoðarseðlabankastjóri Bayelsa fylki, ríkisstjóri Bayelsa fylki, varaforseti. Settur forseti Sambandslýðveldisins Nígeríu, forseti frá 6. maí 2010 til 28. maí 2015.
16. Muhammadu Buhari forseti: Hann sór embættiseið sem forseti Sambandslýðveldisins Nígeríu 29. maí 2015.